Lễ 2-9 đi chơi làm gì, đi làm để hưởng 400% lương nhé bà con

2/9 ra đường chỗ nào cũng kẹt xe, rồi chặt chém. Chi bằng đi làm hưởng lương 1 gấp 4. Đến ngày họ đi làm ta lấy tiền đó đi chơi có phải sướng ko nhể. 2/9 anh em vitalker đã có dự định gì chưa?

Nguồn: Plo.vn


Theo điểm đ khoản 1 Điều 115 của Luật Lao động năm 2012, người lao động đi làm vào ngày nghỉ lễ thì được hưởng 100 % lương.
Theo Infonet, căn cứ theo điểm c khoản 1 Điều 97 của Bộ luật Lao động 2012, nếu người lao động làm việc vào ngày nghỉ lễ còn được nhận tiếp tối thiểu khoản tiền bằng 300 % mức lương làm việc trong ngày đó.
Như vậy, người lao động sẽ được nhận tối thiểu tổng cộng là 400% lương ngày bình thường nếu đi làm dịp nghỉ lễ Quốc khánh 2/9.
Ngoài ra, nếu người lao động làm thêm vào ban đêm của ngày nghỉ lễ sẽ được hưởng thêm 30% tiền lương của ngày bình thường.

Xem đầy đủ nội dung trích dẫn



https://i2.vitalk.vn/thread/src/2017/08/30/luong_2or527c07s8kf.jpg
0 bình luận
-
Quan trọng là có ai cho làm không kìa.

- Trả lời -

- 13:25 - 30/08

Đọc xong thấy ham quá! Thôi em tắt máy đi lượm ve chai kiếm 400% tiền ve chai đây, ngon ah!

- Trả lời -

- 11:33 - 30/08

chỉ có người biết quý trọng tương lai mới chớp được những cơ hội như này mà tích lũy. dịp Tết cũng vậy, bao nhiên hàng quán phải đóng cửa vì không ai làm trong mức lương cũng 3-4 lần ngày thường. ngày mình còn là sinh viên, cứ canh me mấy dịp này chạy sô mấy chỗ , qua dịp Tết là có đủ tiền trang trải nhiều thứ, tự sắm máy móc công nghệ linh tinh. bán hàng dịp Tết/Lễ lớn cũng vui như đi chơi vậy. còn khi đi làm thì tranh thủ để tích lũy, 3-4 ngày mà thu nhập gần bằng 1 tháng lương.(dĩ nhiên chỉ làm khi chủ trả thu nhập cao trong mấy ngày này, chứ thấp thì cứ đi chơi cho khỏe).

- Trả lời -

- 12:59 - 30/08

Tôi thì cũng mong thuê được người để rảnh đi chơi với gia đình. Ngày bình thường tôi còn chẳng muốn làm chứ đừng nói ngày lễ, tôi thích thuê người có năng lực làm dù trả họ lương cao và thích nhất tiếng điện thoại ting ting khi tiền về.

- Trả lời -

- 13:52 - 30/08

Trừ "nghề"..hàng hải(đa số) của tụi tui ra nhoa!!!hixx..hixx

- Trả lời -

- 14:55 - 30/08

Nói thật : Luật này chỉ có tác dụng cho Công chức nhận lương bằng tiền thuế của Dân thôi. Các doanh nghiệp thì ... đợi đấy.

- Trả lời -

- 22:14 - 30/08

Bạn có thể quan tâm
Thông báo
Giúp chúng tôi hiểu điều gì đang xảy ra

Có vấn đề gì vậy?