Hàng ngàn người kinh doanh sẽ phải 'chia tay' chung cư?

caythangcaythang

23/08/2016/0

Điều 80 Nghị định 99/2015 hướng dẫn Luật Nhà ở quy định: Tổ chức, hộ gia đình, cá nhân phải chuyển hoạt động kinh doanh sang địa điểm khác không phải là căn hộ chung cư trong vòng sáu tháng, kể từ ngày 10-12-2015 (ngày có hiệu lực của nghị định này). Sau ngày 10-6-2016, hộ gia đình, cá nhân không được kinh doanh tại căn hộ chung cư nữa. http://www.24h.com.vn/thi-truong-tieu-dung/hang-ngan-nguoi-kinh-doanh-se-phai-chia-tay-chung-cu-c52a813480.html _ các bác ở chung cư đã bao giờ ở cạnh nhà bên làm văn phòng chưa ? các bác thấy thế nào _ chi phí bảo trì tòa nhà của các căn hộ cho thuê vp đóng như thế nào ?? văn phòng có đảm bảo an ninh an toàn cho các căn hộ bên cạnh không ? Nhà là nơi để nghỉ ngơi , hàng lang và vp bên cạnh đi lại ồn ào làm mất yên tĩnh , rồi tòa nhà sẽ xuống cấp nhanh , an ninh không được an toàn v v v . luật ở vn đang giúp những kẻ cơ hội , ích kỷ ,lộng hành thành thói quyen lại coi đó là điều bình thường
Bình luận
-
Bạn có thể quan tâm
Thông báo
Giúp chúng tôi hiểu điều gì đang xảy ra

Có vấn đề gì vậy?